Tattaunawa ta har abada… Ina motar Giulia? Kuma ya bace?

Anonim

Giulia's van nasara ce… a cikin tattaunawar kama-da-wane da/ko kofi. A 'yan labarai game da karshen Giulietta, wanda zai kawo karshen samar a wannan shekara tare da Tonale (a crossover / SUV) a matsayin maye, ya isa ya rayar da wannan tattaunawa, da sauransu cewa faruwa uninterruptedly game da inda ake so iri iri, amma kullum tana fama da dorewarta.

Kawai ku tuna cewa Lancia mai mutuwa, wacce kawai ke siyar da Ypsilon a Italiya, ta wuce duk Alfa Romeo a Turai a cikin 2019…

Ra'ayi ne na bai ɗaya, ko kuma ga alama, kuskure ne a ɓangaren alamar (har yanzu) ba a ƙaddamar da motar Giulia ba - kuma a halin yanzu, ga alama, ba zai ƙaddamar da shi ba, aƙalla don wannan zamanin. Bayan haka, shin da gaske zai yi irin wannan bambanci ga dukiyar Alfa Romeo don samun motar Giulia? Ko dai kawai buri da sha'awar masu sha'awar alamar ne ke fitowa kan gaba?

Alfa Romeo Giulia
Shin Giulia van zai iya yin wannan jima'i na baya?

Za mu iya yin nazarin wannan tambaya ta fuska biyu. Na farko, ƙarin sirri, da na biyu, ƙarin haƙiƙa, daga mahangar kasuwanci.

Don haka, da kaina, da kasancewa mai son sedan, ba zan iya taimakawa ba sai dai in kasance cikin filin “pro” Giulia van. Haɗa duk abin da Giulia ke da kyau tare da ƙarin haɓakar motar da alama kamar haɗin nasara. Ta yaya har yanzu ba ku sake shi ba da alama kuna nema? Bugu da ƙari, mu Turawa muna da sha'awar sha'awar motoci kuma mu ma, a cikin jeri da yawa, aikin jiki mafi kyawun siyar.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Muhawarar da ke da ni'ima tana ƙara girgiza lokacin da muka bincika batun giulia van a ƙarƙashin yanayin lambobi kuma, ajiye abubuwan da ake so a gefe, mun ƙare (aƙalla) fahimtar shawarar Alfa Romeo na kin yin hakan.

dalilai

Na farko, ko da akwai Giulia van ba zai zama ma'anar ƙarin tallace-tallace ta atomatik ba - waɗanda ke da kyan gani ko ta yaya. Haɗarin cannibalization koyaushe zai kasance mai girma kuma, a cikin Turai, zamu iya ganin wani muhimmin ɓangare na tallace-tallacen sedan da ake tura shi zuwa motar - iri ɗaya ya faru tare da 156 mai nasara, alal misali, wanda ya sami motar shekaru uku bayan ƙaddamar da shi ba tare da samun shi ba. an nuna a cikin adadin tallace-tallace.

Alfa Romeo 156 Sportwagon
Alfa Romeo 156 Sportwagon

Na biyu, " zargi" SUVs - wanene kuma zai iya zama? SUVs sune mafi rinjaye a kwanakin nan, sun fi girma fiye da 2014, lokacin da muka koya game da farkon shirye-shiryen Alfa Romeo da yawa daga rashin lafiya Sergio Marchionne, FCA Shugaba a lokacin. Kuma a lokacin babu motar Giulia da aka shirya.

A wurinsa zai zama SUV, wanda muka sani yanzu a matsayin Stelvio, ga dukkan alamu, Giulia's "van". Shawara iri ɗaya da aka ɗauka, alal misali, ta Jaguar bayan ƙaddamar da XE, wanda aka haɓaka tare da F-Pace.

Alfa Romeo Stelvio

A baya, ya zama kamar yanke shawara mai kyau, ba tare da la'akari da ra'ayinmu na SUVs ba. Ba wai kawai farashin siyar da SUV ya fi na mota ba - don haka, mafi girman riba ga alamar kowane ɗayan da aka siyar - amma yana da damar tallace-tallace mafi girma.

Bari mu tuna cewa motocin da ke da gaske wani lamari ne na Turai, yayin da SUVs lamari ne na duniya - idan aka zo batun ba da kuɗi don haɓaka sabbin kayayyaki don haɓaka haɓakar samfuran duniya, tabbas za su yi fare akan samfuran da ke da mafi girman yuwuwar siyarwa. da dawowa.

Bugu da ƙari, ko da a Turai, bastion na ƙarshe na vans ("Tsohuwar Nahiyar" tana ɗaukar 70% na duk tallace-tallacen van). suna kuma rasa yakin da SUVs:

Alfa Romeo 159 Sportwagon
Alfa Romeo 159 Sportwagon, mota ta ƙarshe da alamar Italiya ta yi kasuwa, ta ƙare aikinsa a cikin 2011.

Lamarin dai bai yi duhu ba saboda har yanzu kasuwannin Turai da ke arewa da gabas suna siyan manyan motoci da yawa. An yi sa'a, a cikinsu akwai Jamus, babbar kasuwar Turai. Idan ba haka ba, kuma da mun riga mun ga dalili mai kama da abin da ya faru da MPV.

Na uku, matsalar da aka saba don Alfa Romeo musamman, da FCA gabaɗaya: kudade. Babban burin Marchionne na Alfa Romeo yana nufin haɓaka dandamali daga karce (Giorgio), wani abu mai mahimmanci amma, kamar yadda zaku iya tunanin, ba mai arha ba - har ma da nasarar Ferrari mai nasara dole ne ya ba da gudummawar kuɗi don sake dawowa daga Alfa Romeo.

Duk da haka, dakin motsa jiki koyaushe yana iyakance kuma ba zai yiwu a yi komai ba. Daga cikin nau'ikan nau'ikan takwas da aka hango a cikin wannan shirin na farko na 2014, wanda kuma ya haɗa da wanda zai gaje shi a yanzu Giulietta ya ƙare, mun sami biyu ne kawai, Giulia da Stelvio - kaɗan, kaɗan don burin Alfa Romeo.

Alfa Romeo Tonale
Alfa Romeo Tonale a 2019 Geneva Motor Show

A ƙarshe, a cikin shirin na ƙarshe da muka sani don alamar, a ƙarshen Oktoba na bara, an bayyana cewa a nan gaba (har zuwa 2022) na Alfa Romeo za a sami damar ƙarin SUV guda ɗaya kawai. Babu motocin hawa, magajin kai tsaye ga Giulietta, ko ma coupé…

Kamar yadda nake so in ga Giulia van, ko ma sabon coupe ko Spider, da farko muna buƙatar mai ƙarfi da lafiya Alfa Romeo (na kuɗi). A cikin alamar da ke motsawa kamar yadda Alfa Romeo ke motsawa, dole ne ya zama mafi sanyi kuma mafi girman hankali don jagorantar makomarsa… A bayyane yake kama da ƙarin SUV.

Kara karantawa