Anan ya zo da 100% mai dorewa na biofuel don Formula 1

Anonim

Gaskiyar incubator na sababbin hanyoyin magance masana'antar kera motoci, Formula 1 na iya kasancewa a kan hanyar kawo mana mafita mai iya tabbatar da cewa injunan konewa na ciki suna rayuwa (kuma masu dacewa) na ɗan lokaci mai zuwa.

Tare da manufar cimma tsaka-tsakin carbon a cikin Formula 1 ta 2030, FIA ta yanke shawarar haɓaka 100% biofuel mai dorewa.

Ko da yake an riga an kai ganga na farko na wannan sabon mai ga masana'antun injin Formula 1 - Ferrari, Honda, Mercedes-AMG da Renault - don gwaji, ba a san komai game da wannan man fetur ba.

Renault Sport V6
An riga an haɗa shi, injunan Formula 1 yakamata su fara amfani da albarkatun mai mai dorewa.

Abinda kawai yake akwai shine cewa wannan man yana "tsaftace ta musamman ta hanyar amfani da biowaste", wani abu da ba ya faruwa tare da man fetur mai girma-octane da ake amfani da shi a halin yanzu a matakin farko na motorsport.

manufa mai kishi

Manufar da ke tattare da waɗannan gwaje-gwajen na farko shine, bayan sun ga sakamako mai kyau na waɗannan, kamfanonin mai da ke samar da mai na Formula 1 suna haɓaka irin wannan man fetur.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Don haɓaka amfani da albarkatun halittu a cikin Formula 1, daga kakar wasa mai zuwa duk ƙungiyoyi za su yi amfani da mai wanda ya ƙunshi 10% na man biofuel.

Game da wannan ma'auni, Jean Todt, shugaban FIA, ya ce: "FIA ta ɗauki alhakin jagorantar motsa jiki da motsi zuwa ga ƙarancin carbon nan gaba don rage tasirin muhalli na ayyukanmu da kuma ba da gudummawa ga duniyar kore".

Formula 1
Nan da 2030 Formula 1 yakamata ya kai tsaka tsaki na carbon.

Bugu da ƙari, tsohon shugaban ƙungiyoyin kamar Peugeot Sport ko Ferrari ya ce: "Ta hanyar haɓaka ingantaccen mai da aka yi daga sharar gida don F1 muna ɗaukar mataki na gaba. Tare da tallafin manyan kamfanoni na duniya a fannin makamashi, za mu iya haɗa mafi kyawun fasahar fasaha da muhalli”.

Shin wannan shine maganin kiyaye injunan konewa a raye? Shin Formula 1 za ta gabatar da mafita ta farko wacce za a iya amfani da ita ga motocin da muke tukawa? Ku bar mana ra'ayin ku a cikin sharhi.

Kara karantawa