A ƙarshe! An gabatar da BMW i8 Roadster.

Anonim

Nunin Mota na Los Angeles shine matakin da BMW ya zaɓa don buɗe i8 da aka sabunta. Amma bai tsaya a nan ba, a matsayin motar wasanni na gaba - a cikin kalmomin Jamusanci -, a ƙarshe ya sami nasarar buɗe bambance-bambancen, i8 Roadster - kawai ya ɗauki shekaru uku…

BMW i8 Roadster

Hanyar BMW i8 Roadster ta yi fice, a zahiri, don rashin rufin rufin, maye gurbinsa da murfin zane. Ana iya buɗe shi ta atomatik a cikin daƙiƙa 15 kawai a cikin saurin 50 km / h. Har ila yau, yana ba da kujerun baya na Coupe na ban dariya, tare da sararin da aka saki yanzu don amfani da shi don adana murfin, da kuma samun kusan lita 100 don ajiya.

Har ila yau, ya fito ne don kofofin da ba a rufe su ba - wanda ke ci gaba da buɗewa kamar yadda yake a kan Coupe - kuma yana ƙara kayan da ke da sauti don ƙarin kwanciyar hankali yayin ɗaukar gashin ku a cikin iska. Hakanan yana kawo keɓaɓɓen saiti na ƙafafun 20 ″ (mafi sauƙi a cikin kewayon), kuma kar a manta cewa wannan sigar buɗe ce, ƙirar Roadster tana bayyana a wurare daban-daban a waje da ciki.

Rashin hasara na rufin rufin yana nufin karuwa na 60 kg idan aka kwatanta da Coupé, wanda ba shi da mahimmanci. Wannan yana yiwuwa ne kawai godiya ga babban tsauri na carbon fiber tsakiya cell.

BMW i8 Roadster

Ƙarin ƙarfi, ƙarin kilomita sifili

Ana maraba da zuwan BMW i8 Roadster tare da haɓaka ƙarfin wutar lantarki, wanda kuma ya wuce zuwa i8 Coupe. Silinda guda uku a cikin layi na 1.5 lita turbo, yana kula da ƙimar wutar lantarki da juzu'i - a kusa da 231 hp da 320 Nm - amma yana samun tacewa barbashi, tare da haɓakar wutar lantarki yana zuwa na musamman daga ɓangaren lantarki.

BMW i8 Roadster da i8 Coupe

Motar lantarki yana ganin ƙarfinsa ya tashi daga 131 zuwa 143 hp kuma yana ƙara 250 Nm. Lokacin da aka haɗa, injinan thermal da lantarki suna da ikon isar da kusan 374 hp - 12 hp fiye da na baya. Don isa 100 km/h Roadster yana buƙatar 4.6 seconds. Coupe yana da sauri, yana samun ma'auni iri ɗaya a cikin daƙiƙa 4.4 kawai. A cikin duka, babban gudun yana iyakance ta hanyar lantarki zuwa 250 km / h.

Baya ga mafi ƙarfin lantarki, batura kuma suna da ƙarin ƙarfin aiki: ƙarfin lantarki ya tashi daga 20 zuwa 34 Ah, ƙarfin wutar lantarki daga 7.1 kWh zuwa 11.6 kWh. Ana ƙarfafa motsin lantarki, yana ba shi damar isa 105 km / h (a baya 70 km / h). Amma idan muka kunna yanayin eDrive, matsakaicin gudun a yanayin lantarki yana zuwa 120.

Hakanan kewayon yana ƙaruwa daga 37 km zuwa 53 da 55 km (Roadster da Coupe, bi da bi) - ƙimar da aka cimma a ƙarƙashin sake zagayowar NEDC.

sababbin sautuna

E-Copper (Copper) da Donington Grey (launin toka) sune sunayen sabbin launuka biyu da ake da su, kuma cikin ciki kuma yana karɓar sabbin haɗe-haɗe na chromatic, kamar Ivory White / Black na musamman don i8 Roadster.

Daga cikin kayan aikin akwai Maɓallin Nuni na BMW, tsarin kewayawa ƙwararru da sabis na Driver Haɗe. Daga cikin zaɓuɓɓukan akwai yuwuwar samun nunin Head-up ko na'urorin gani na laser na gaba.

Sabuwar BMW i8 Coupe da i8 Roadster an shirya fara wasansu na farko a yankin Portuguese kawai na shekara, a cikin watan Mayu.

BMW i8 Coupe

Kara karantawa