Mun gwada sabon Volkswagen Caddy. Shin kai abokin aiki ne mai kyau?

Anonim

Yawancin lokaci "lokacin rayuwa" na kowane ƙarni na motocin kasuwanci masu haske ya fi tsayi fiye da na motocin fasinja. Don haka, a duk lokacin da sabuwar tsara ta bayyana, juyin halitta kusan koyaushe yana kama da juyin juya hali. Kuma wannan ya bayyana a cikin al'amarin na sabon Volkswagen Caddy.

An gabatar da kwanan nan, sabon Caddy yana wakiltar gagarumin juyin halitta daga wanda ya riga shi. Dangane da dandamali na MQB (wanda aka yi amfani da shi, alal misali, ta Golf), kasuwancin haske na alamar Jamus ya rage fiye da kowane lokaci "nisa" tsakanin irin wannan tsari da motocin fasinja masu haske.

Amma wannan yana fassara zuwa mafi kyawun tsari ga waɗanda suke amfani da motar a matsayin "kayan aikin aiki"? Don gano "amsar" mun gwada shi. Shin ya ci "gwajin"?

Volkswagen Caddy

"Iskar iyali"

A cikin babin ado, ƙoƙarin Volkswagen na kawo salon sabon Caddy kusa da na kwanan nan shawarwari a cikin kewayon sa ya bayyana. A gaba, grille tsakanin fitilolin mota an maye gurbinsu da wani baƙar fata, yayin da a baya (kuma duk da yawancin farantin abin hawa na kasuwanci) abubuwan gani na Volkswagen na yau da kullun sun shahara.

Duk da haka, a ciki ne tsarin Caddy ya fi dacewa da sauran nau'in Volkswagen. Daga ƙirar dashboard zuwa kusan jimillar rashin ikon sarrafa jiki, duk abin da ke cikin Caddy yana tunatar da mu shawarwarin fasinja na alamar Jamus.

Tabbas, muna da kayan aiki masu wuya kawai (kuma ba za ku yi tsammanin wani abu ba a cikin motar kaya mai haske), duk da haka taronta bai cancanci wani gyare-gyare ba, yana nuna ƙarfi wanda yayi alkawarin tsawon kilomita na amfani ba tare da hayaniya ba. Duk da haka, kamar yadda babu kyau ba tare da kasawa ba, wannan haɗin gwiwar zuwa mafi kwanan nan shawarwarin Volkswagen "cire lissafin" a fagen ergonomics.

Mun gwada sabon Volkswagen Caddy. Shin kai abokin aiki ne mai kyau? 77_2

A zahiri, ciki baya ɓoye wahayi a cikin sabbin shawarwarin Volkswagen.

Gaskiya ne cewa muna da kyawawan wuraren ajiya (akwai katafaren shiryayye kusa da rufin), amma a cikin wannan filin Caddy ya yi hasarar sabon Kangoo. A lokaci guda kuma, rashin kulawar iska ta jiki ba ta sa aikinta ya zama mai hankali ba, wani abu da za a kauce masa a cikin abin hawa wanda zai zama "ofishin" na ƙwararru da yawa. Hakanan ana iya sake fasalin sarrafa watsawa ta hannu a ɗan ƙaramin matsayi.

Diesel, me nake so?

A daidai lokacin da hatta kayayyaki masu haske da alama suna tafiya a hankali daga injin Diesel, har yanzu Caddy bai yi bankwana da su ba, kuma sashin da na sami damar gwadawa yana sanye da 2.0 TDI a cikin nau'in 122hp mai alaƙa da manual gearbox tare da shida dangantaka.

Wannan injin ya tunatar da ni dalilin da ya sa na zabi injin dizal a matsayin "injin rayuwata". Gaskiya ne cewa, tun da an shigar da ita a cikin motar kasuwanci, gyaranta ba daidai ba ne da yadda aka yi a karo na farko da na ci karo da shi, a cikin Tiguan (wanda za ku iya sake karantawa a nan), duk da haka halayensa sun fi "ƙarar murya" .

Volkswagen Caddy

Mai ƙarfi daga ƙananan revs kuma tare da isassun 122 hp, wannan injin yana ba mu damar fitar da annashuwa dangane da jujjuyawar juzu'i (320 Nm yana samuwa daga 1600 rpm zuwa 2500 rpm). Gaskiya ne cewa adadin kuɗi yana ɗan ɗan tsayi (amma kunna shi daidai ne kuma mai santsi), amma abu mai kyau game da shi shine yawan amfani da shi yana ƙasa da ƙasa koda lokacin da muke cikin gaggawa.

Don ba ku ra'ayi, ya ɗauki wasu "sha'awar" don wuce sanarwar 4.9 l / 100 km (a cikin wannan yanayin matsakaicin ya tashi zuwa 5.8 l / 100 km), a cikin tuki na yau da kullum tare da dogon gudu a kan tituna da manyan tituna. An daidaita shi a 4.9 zuwa 5 l / 100 km kuma na yi nasarar tafiya a kusa da 4.5 l / 100 km.

Dangane da jin daɗi da ɗabi'a, Caddy ya nuna mana dalilin da yasa dandalin MQB shine babban abin jan hankali na wannan sabon ƙarni. Tuƙi yana da madaidaici, kai tsaye kuma yana da nauyi mai kyau, kuma ko da tare da mafi girman cibiyar nauyi, ƙaramin kasuwancin Volkswagen baya rasa nutsuwa lokacin “muka matse shi” ta sasanninta.

Volkswagen Caddy

Ƙarfin kaya yana cikin matsakaicin yanki, tare da sarari don "gargajiya" pallet. Idanun da ke kan ƙasa wani kadara ne kuma "rami" a gefen dama don bakin kofa na yuwuwar kofa ta biyu yana da kyau don adana ƙananan abubuwa.

Wataƙila ma mafi mahimmanci fiye da wannan, matakin jin daɗi yana tunatar da mu game da juyin halitta wanda motocin kayan haske suka yi. Kujerun, ko da yake suna da sauƙi, suna da dadi, matsayi na tuƙi kuma yana da sauƙi don tafiya mai tsawo kilomita a jere tare da Caddy ba tare da gajiya ba (a cikin rana ɗaya kawai na rufe kusan kilomita 400 kuma na isa wurin "sabon").

Nemo motar ku ta gaba:

Shin motar ce ta dace da ku?

Wataƙila ba za ku sani ba, amma wani ɓangare na "girma" na matsayin direba an yi shi a bayan motar kayan haske - ƙarni na farko na 55hp Renault Kangoo, don zama daidai.

Yanzu, kafin sabon Volkswagen Caddy, ba shi yiwuwa a ci gaba da kasancewa cikin halin ko in kula ga juyin halitta wanda ya faru a cikin kimanin shekaru 20/25 a cikin wannan sashin. Tare da matakan kwantar da hankali na motocin fasinja, kyakkyawar tayin fasaha (har ma da kayan aikin kayan aiki shine Virtual Cockpit) da kuma abubuwan amfani da suke "kishi", Caddy yana da, ba tare da wata shakka ba, ya zama shawara don yin la'akari da sashi.

Volkswagen Caddy

Gaskiya ne cewa, idan aka kwatanta da sabon Renault Kangoo, ya yi hasarar kadan a fagen modularity, amma abin da ba ya bayar a cikin wannan babi yana ba da sauƙi na tuki da, fiye da duka, tsaftacewa, kasancewa kusa da "'yan'uwa" waɗanda ba su mayar da hankali kan aiki ba kuma suna yin alkawarin zama "abokin aiki mai kyau" ga waɗanda ke amfani da motar su a matsayin ofis.

Kara karantawa