Ford Transit: ɗayan mafi kyawun motocin wasanni na 60s (PART1)

Anonim

A shekarar 1965 ne Ford ya kaddamar da wani samfurin da zai kawo sauyi a kasuwa. Kuna son sanin menene?

Ee, na furta, kiran 65′ Ford Transit “wasan motsa jiki” na iya zama kamar wuce gona da iri, kuma yana…

A 1965 ne lokacin da Ford - har yanzu a tsakiyar tsarin "Turai", ya kaddamar da samfurin da zai canza fuskar kasuwar mota a tsohuwar nahiyar. An kira shi Ford Transit kuma ita ce motar farko da ta ƙera daga karce, kuma ba kamar da ba, ta ɓullo daga tushe mai birgima na kowane motar fasinja. Tare da karya rikodin ɗaukar ƙarfi da amincin harsashi da Ford Transit ya kasance mai siyarwa nan take.

hanyar wucewa-1

Kamar yadda aka ƙera Ford Transit daga karce don zama abin hawa na kasuwanci, injiniyoyin alamar sun ƙera abin hawa wanda a cikinta aka kera duk abubuwan da aka gyara kuma ana tunanin zasu iya jure mafi tsananin buƙatu, a gefe guda kuma, soke lahani da aka samu daga ginin motar kasuwanci daga tushe da aka tsara don abin hawa fasinja. Sakamakon ya kasance abin da ake tsammani: abin hawa da ke nuna halin gaba ɗaya, maimakon a matsayin taƙaitaccen bayanin abubuwan da aka gyara da zanen karfe, ƙara da raguwa a cikin ɗakunan ajiya.

Ƙarfin ɗauka yana da ban mamaki. An yi tunanin gabaɗayan ƙirar jikin don haɓaka sararin samaniya kuma abin da ya faru ke nan. Ford Transit na iya hadiye giwa a zahiri - Ok… ƙaramin giwa ɗaya.

ford-transit-2

To, da a ce an cimma manyan maƙasudin ƙayyadaddun bayanai - ɗaukar iya aiki da ƙwaƙƙwaran - akwai wasu waɗanda ba a sa ran cimma su ba kuma waɗanda suka kasance, za mu ce… lalacewar haɗin gwiwa! Kuma waɗannan "lalacewar haɗin gwiwa" wani hali ne mai ƙarfi fiye da matsakaici idan aka kwatanta da motocin lokacin. Halayyar da aka taimaka ta raka'o'in wutar lantarki mai son kai a lokacin: injin mai 74 hp 1.7 da injin mai 2.0 86 hp. Ƙimar da waɗannan kwanakin ba su burge kowa ba, amma cewa a lokacin sun kasance mafi girma fiye da ƙimar da yawancin motoci ke nunawa.

Ford Transit cikin sauri ya ɗauki jadawalin tallace-tallace kuma ya canza jigilar kayayyaki a duk faɗin Turai. Kowa ya gane halayensa, tun daga ɗan ƙaramin ƙwararren masani, zuwa ma’aikatan kashe gobara ko ’yan sandan da suka yi amfani da su sosai a cikin jiragensu. Har ma da 'yan fashi (!) waɗanda da sauri suka sami a cikin Ford Transit abokin tarayya mai kyau don karya doka.

ford-transit-3

Ford ba kawai ba da gangan ya ƙaddamar da mafi kyawun kasuwancin zamaninsa ba, ya ƙaddamar da abin hawa wanda ya fi ƙarfin yawancin motocin da ke kasuwa. Samfurin da ya zarce takwarorinsa na wannan zamani wanda idan aka kwatanta shi kai tsaye da su kusan ya yi kama da motar wasanni!

ford-transit-4

An yi sa'a lokuta sun canza. A yau, babu wanda ya ɗauki Ford Transit a matsayin abin hawa tare da buri na wasanni, ko suna? Ƙaunar abin hawa da ke zama hujja ga komai, har ma da tuƙi mai ƙwazo, ya rage kuma dabarun ƙirar don kiyaye wannan “harshen” da kyau. Musamman ta hanyar gasar tseren sauri, irin su Ford Transit Trophy, ko nau'ikan nau'ikan wannan ƙirar ƙirar, wanda zai zama batun ƙarin labarai a Razão Automóvel a cikin makonni masu zuwa. Don haka a kula da gidan yanar gizon mu da facebook.

A yanzu, kiyaye bidiyon tunawa da shekaru 45 na samfurin:

LABARI: Ford Transit "badass" Supervan (PART 2)

Bi Razão Automóvel akan Instagram da Twitter

Kara karantawa