Toyota TS050 Hybrid yana shirye don fuskantar babban kakar 2018-19

Anonim

Toyota Gazoo Racing ya gabatar da samfurinsa na LMP1 don Gasar Ƙarfafa Jimiri na Duniya na 2018-19 (WEC). Wani nau'in da bai daɗe da zama kamar zai ɓace ba bayan Porsche ya sanar da tashi.

Duk da haka, kamar phoenix, ya bayyana cewa an sake haifuwa daga toka. Ba mujalla kawai ba Toyota TS050 Hybrid an gabatar da shi, kamar yadda sauran LMP1 - waɗanda ba hybrids ba - sun haɗu don wannan babban kakar wanda zai ƙunshi ba kawai 2018 ba amma 2019, a cikin jimlar jinsi takwas. Ɗaya daga cikin manyan burin ƙungiyar shi ne yin nasara a cikin sa'o'i 24 na Le Mans, wanda nasararsa ya tsere daga "baƙar ƙusa" ga alamar Japan shekaru biyu da suka wuce.

kalubale super kakar

Toyota Gazoo Racing, duk da kasancewar ƙungiyar masana'anta kawai a hukumance, ba za ta sami sauƙin rayuwa a kan ƙungiyoyi masu zaman kansu ba, saboda canjin ƙa'idodi na wannan kakar.

Toyota TS050 Hybrid
Portimão yana ɗaya daga cikin wuraren da Toyota Gazoo Racing ya zaɓa don gudanar da gwaje-gwajen share fage.

Hybrid TS050 shine kawai samfurin da aka kunna akan grid, amma yuwuwar fa'idar sa ta vis-à-vis masu zaman kansu an rage su. Ƙungiyoyi masu zaman kansu, waɗanda ba su da samfurori na matasan, za su iya amfani da makamashi fiye da TS050 - 210.9 MJ (megajoules) a kan 124.9 MJ, da 8MJ na makamashin lantarki daga tsarin matasan.

Har ila yau, an iyakance yawan man fetur na TS050 Hybrid zuwa 80 kg / h, idan aka kwatanta da 110 kg / h na abokan adawar. Makasudin waɗannan matakan shine don ƙarfafa gasa na LMP1's mara kyau, wanda kuma zai iya yin nauyi ƙasa da kilogiram 45.

Gobe za a fara gasar

An riga an kammala gwaje-gwajen pre-kakar na TS050, wanda ya shafe kilomita dubu 21 akan hanyoyin gwaji guda hudu. Gasar za ta fara gobe tare da Prologue, taron sa'o'i 30 wanda zai gudana akan da'irar Paul Ricard. Wannan gwajin ba kome ba ne face babban taron gwajin da ba a katsewa ba, yana haɗa dukkan masu fafatawa a cikin da'ira ɗaya.

Gwajin farko mai inganci zai faru a ranar 5 ga Mayu, a Belgium, a da'irar almara na Spa-Francorchamps.

Toyota Gazoo Racing zai shiga gasar tare da motoci biyu. Mike Conway, Kamui Kobayashi da José María López za su jagoranta #7 sannan Sébastien Buemi, Kazuki Nakajima da #8 za su jagorance su kuma Fernando Alonso a wani matakin farko a matakai daban-daban - karo na farko a cikin lokacin WEC kuma a cikin ƙungiyar Toyota. A matsayin matukin jirgi na ajiya da haɓaka muna da Anthony Davidson.

KU BIYO MU A YOUTUBE Kuyi Subscribe Na Channel Dinmu

Toyota TS050 Hybrid

Canje-canje kaɗan idan aka kwatanta da motar bara.

Takardar bayanan TS050HYBRID

Aikin jiki - Carbon fiber hadadden abu

Akwatin Gudu - Transversal tare da saurin 6 da kunnawa jeri

Kame - Multidisk

Bambance- Tare da dankowar kai

Dakatarwa - Mai zaman kansa tare da madaidaitan triangles a gaba da baya, tsarin turawa

Birki - Na'ura mai aiki da karfin ruwa tsarin tare da gaba da raya haske alloy monoblock calipers

Fayafai - Fayafai na iska mai iska

Rims - RAYS, Magnesium Alloy, 13 x 18 inci

Taya - Radial Michelin (31/71-18)

Tsawon - 4650 mm

Nisa - 1900 mm

Tsayi - 1050 mm

Iyawa na warehouse - 35.2 kg

Motoci - Bi-turbo kai tsaye allura V6

Kaura - 2.4 lita

Iko - 368kw / 500 hp

Mai - fetur

Valves - 4 da silinda

iko Lantarki - 368kw / 500hp (hade matasan tsarin gaba da raya)

Baturi - Babban Ayyukan Lithium Ion (TOYOTA ta haɓaka)

injin lantarki gaba - AISIN AW

injin lantarki baya - MAI YAWA

Mai juyawa - MAI YAWA

Kara karantawa