Daga 2025 duk samfuran Mercedes-Benz za su sami nau'in lantarki 100%.

Anonim

Mercedes-Benz a wannan Alhamis ya bayyana wani gagarumin shiri na zama lantarki 100% a karshen shekaru goma, "inda yanayin kasuwa ya ba da izini".

A cikin tsarin da ke hasashen haɓaka manufofin da yawa waɗanda aka riga aka sanar a baya a cikin dabarun "Ambition 2039", Mercedes-Benz ta tabbatar da cewa za ta fara ba da abin hawa mai amfani da baturi a duk sassan daga 2022 da kuma daga 2025 akan duk samfuran kewayon zai sami nau'in lantarki 100%.

A cikin wannan shekarar, Mercedes-Benz ya ba da sanarwar wata muhimmiyar shawara: "Daga shekarar 2025 zuwa gaba, duk hanyoyin da aka ƙaddamar za su kasance na lantarki ne kawai", kuma a wannan lokacin ana sa ran sabbin hanyoyin sadarwa guda uku za su bayyana: MB.EA, AMG.EA da VAN. EA.

Mercedes-Benz EQS
Mercedes-Benz EQS

Na farko (MB.EA) za a yi niyya ne ga matsakaita da manyan motocin fasinja. AMG.EA, kamar yadda sunan ya nuna, zai zama tushen ga motocin wasanni na lantarki na gaba a Affalterbach. A ƙarshe, za a yi amfani da dandalin VAN.EA don motocin kasuwanci masu haske.

Lantarki don kowane dandano

Bayan ƙaddamar da EQA, EQB, EQS da EQV, duk a cikin 2021, Mercedes-Benz yana shirin ƙaddamarwa a cikin 2022 sedan EQE da SUV daidai da EQE da EQS.

Lokacin da aka kammala duk waɗannan ƙaddamarwa, da ƙidaya akan EQC, alamar Stuttgart za ta sami cikakkun motoci takwas masu amfani da wutar lantarki a cikin kasuwar motocin fasinja.

Mercedes_Benz_EQS
Mercedes-Benz EQS

Bambance-bambancen guda biyu da aka tsara don EQS ya kamata kuma a ba da haske: bambance-bambancen wasanni, tare da sa hannun AMG, da kuma wani zaɓi mai daɗi tare da sa hannun Maybach.

Bayan duk wannan, toshe-in matasan shawarwari tare da m lantarki ikon kai, kamar sabon Mercedes-Benz C 300 da kuma wanda muka gwada yanzu, zai ci gaba da taka muhimmiyar rawa a dabarun alamar.

Rikici shine a kiyaye duk da babban jarin

"Cuyar da motocin lantarki yana ɗaukar sauri, musamman a cikin kayan alatu, inda Mercedes-Benz ke. Matsayin tipping yana gabatowa kuma za mu kasance a shirye yayin da kasuwanni ke canzawa zuwa 100% na lantarki a ƙarshen wannan shekaru goma, ”in ji Ola Källenius, Shugaba na Daimler da Mercedes-Benz.

Ola Kaellenius Shugaba Mercedes-Benz
Ola Källenius, Shugaba na Mercedes-Benz, yayin gabatar da app na Mercedes me

Wannan matakin yana nuna babban gyare-gyaren babban jari. Ta hanyar sarrafa wannan saurin sauyi yayin da muke kiyaye manufofin ribarmu, za mu tabbatar da nasarar Mercedes-Benz na dogon lokaci. Godiya ga ƙwararrun ƙwararrun ma'aikatanmu, na tabbata za mu yi nasara a wannan sabon zamani mai ban sha'awa.

Ola Källenius, Shugaba na Daimler da Mercedes-Benz

Mercedes-Benz za ta zuba jarin sama da Yuro biliyan 40 wajen kera sabbin motocin lantarki tare da tabbatar da cewa za ta kula da tazarar da ta samu a shekarar 2020, duk da cewa wadannan manufofin sun ta'allaka ne kan "zaton sayar da kashi 25% na motocin hade-haden da lantarki. a 2025".

Yanzu, alamar Jamus ta yi imanin cewa irin wannan motar za ta riga ta wakilci kusan kashi 50% na kasuwar kasuwa a wannan shekarar.

Mercedes-Maybach S-Class W223
Maybach zai zama daidai da wutar lantarki.

Don kiyaye ribar riba a cikin sabon zamanin lantarki, Mercedes-Benz za ta yi ƙoƙarin "ƙara yawan kuɗin shiga" ga kowane kwafin da aka sayar da haɓaka tallace-tallace na samfuran Maybach da AMG. Don wannan, har yanzu dole ne mu ƙara tallace-tallace ta hanyar sabis na dijital, wanda zai ƙara zama yanayi na samfuran.

Dangane da wannan, daidaitawar kewayon dangane da dandamali kuma yana da mahimmanci, saboda zai ba da damar rage ƙimar farashi mai mahimmanci.

Gigafactories takwas "a kan hanya"

Don tallafawa wannan sauyi kusan gaba ɗaya zuwa wutar lantarki, Mercedes-Benz ta sanar da gina sabbin gigafactories takwas a duniya (ɗaya daga cikinsu an san yana cikin Amurka da huɗu a Turai), waɗanda za su iya samar da ƙarfin 200 GWh.

Batura na gaba na Mercedes-Benz za su kasance "masu daidaitawa sosai kuma sun dace da amfani da su fiye da 90% na motoci da motocin Mercedes-Benz", tare da burin haɓaka haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar 'yancin kai da ba a taɓa yin irinsa ba da lokutan ɗan gajeren kaya".

Vision EQXX zai sami kewayon sama da kilomita 1000

Samfurin Vision EQXX, wanda Mercedes-Benz zai gabatar a cikin 2022, zai zama nau'in nuni ga duk waɗannan kuma yayi alƙawarin zama wutar lantarki tare da mafi girman ikon kai har abada kuma mafi inganci.

mercedes hangen nesa ekxx

Baya ga nuna hoton teaser, alamar ta Jamus ta kuma tabbatar da cewa wannan ƙirar za ta sami 'yancin kai na "ainihin duniya" fiye da kilomita 1000 da kuma cin abinci a kan babbar hanya fiye da 9.65 km kowace kWh (a wasu kalmomi, amfani da ƙasa da ƙasa). fiye da 10 kWh/100 km)

Ƙungiyar ci gaban Vision EQXX tana da "ƙwararrun masana daga F1 High Performance Powertrain (HPP) division" na Mercedes-Benz, wanda ya dage kan jaddada cewa mafi girma 'yancin kai ba a samu kawai ta amfani da babban ƙarfin baturi.

Kara karantawa