Porsche Mission E yana ɗaya daga cikin manyan taurarin Frankfurt

Anonim

Sakamakon yana da ban sha'awa. Ya fi guntu, fadi da ƙasa fiye da Panamera, a zahiri yana kama da kofa huɗu 911, hasashe da Panamera bai taɓa samun nasara da gaske ba. A tsayin mita 1.3, tsayin santimita biyu ne kawai fiye da 911, kuma tare da faɗin 1.99 m a faɗi yana tabbatar da matsayi mai kishi. Ba da gudummawa ga madaidaicin ma'auni da matsayi, Ofishin Jakadancin E ya zo tare da manyan ƙafafun 21 ″ gaba da 22 inch ƙafafun.

Kwancen kwandon sun saba, yawanci Porsche, kusan kamar 911 mai kyan gani. Amma saitin hanyoyin hanyoyin salo daban-daban waɗanda muka samo a cikin ma'anar sassan, ko na'urorin gani na LED ko kuma kulawar da aka ɗauka a cikin haɗaɗɗun kayan aikin aerodynamic, duk an nannade su a cikin aikin jiki tare da layukan tsafta da ƙayyadaddun ƙirar ƙirar sa. mahallin makoma mafi girma..

Touted a matsayin gaba kishiya na Tesla Model S, da Ofishin Jakadancin E ne, duk da haka, gabatar da Porsche a matsayin gaskiya wasanni mota inda propulsion aka tabbatar ba ta konewa na hydrocarbons, amma ta ikon electrons. Motocin lantarki guda biyu, guda ɗaya a kan kowane ɗaki kuma a fasahance irin na Porsche 919 Hybrid, wanda ya yi nasara a bugu na Le Mans na bana, yana ba da jimillar 600 hp. Tare da tuƙi mai ƙafa huɗu da tuƙi, yana kuma yi alƙawarin ƙarfin motar motsa jiki, har ma da la'akari da nauyin tan biyu.

Ofishin Jakadancin Porsche E

yi

Duk da annashuwa akan aiki, waɗanda aka sanar sun gaza gaɓoɓin wauta (a cikin kwatancen yanayin Ludicrous ɗin su) Tesla Model S P90D. Koyaya, 100 km / h a cikin ƙasa da daƙiƙa 3.5, kuma ƙasa da 12 don isa 200 km / h sune lambobi waɗanda ke fayyace yuwuwar Ofishin Jakadancin E. da aka ambata kuma Porsche yana ba da rahoton lokacin ƙasa da mintuna takwas a kowace cinya.

Hakanan yana tabbatar da ƙarfin ƙarfi, cibiyar nauyi na Ofishin Jakadancin E yayi kama da na 918 Spyder. Wannan yana yiwuwa ne kawai saboda ƙayyadaddun dandamali da suka yi amfani da su, wanda baya buƙatar tashar watsawa ta tsakiya, yana ba da damar batura a sanya su kusa da ƙasa kamar yadda zai yiwu. Waɗannan su ne Li-ion, suna amfani da sabbin ci gaba a wannan fagen, kuma an sanya su daidai tsakanin gatura biyu, suna ba da gudummawa ga cikakkiyar ma'auni.

Ofishin Jakadancin Porsche E

"Turbo" caji

A cikin motocin lantarki, cin gashin kai da cajin baturi sune jigon yarda da su - gaba - karbuwa, kuma an ɗaga mashaya godiya ga ƙoƙarin Tesla. Fiye da kilomita 500 na cin gashin kai da aka sanar ya zarce wanda Tesla ya sanar don Model S P85D, amma katin kati na Ofishin Jakadancin E na iya kasancewa a cikin "sayarwa".

Lokutan caji a halin yanzu sun yi tsayi da yawa, har ma Tesla Superchargers suna buƙatar aƙalla mintuna 30 don ba da garantin 270-280 km na cin gashin kai. Ofishin Jakadancin E, godiya ga tsarin lantarki na 800 V wanda ba a taɓa ganin irinsa ba, wanda ya ninka na Tesla 400 V, yana ba da isasshen makamashi a cikin minti 15 don kilomita 400 na cin gashin kai. Idan Tesla yana da Supercharger, Porsche dole ne ya sami Turbocharger, wanda ke ba da tsarin sunansa: Porsche Turbo Charging. Barkwanci tare da ƙwaƙƙwaran zaɓin sunaye a gefe, lokacin cajin baturi na iya zama muhimmin al'amari na kasuwanci.

Porsche Mission E, 800V caji

ciki

Makomar wutar lantarki, a cewar Porsche, ba ta iyakance ga na waje da na lantarki ba. Har ila yau, ciki yana bayyana girma da kuma hadaddun matakan hulɗar tsakanin mu da na'ura.

Lokacin buɗe kofofin, kun lura da rashi na ginshiƙi na B da ƙofofin baya irin na kashe kansa (ba za su taɓa rasa shahararsu ba). Mun sami kujeru guda huɗu, waɗanda aka siffanta ta wurin kujeru tare da yanke wasan motsa jiki, sirara sosai kuma, a cewar Porsche, shima haske ne. Kamar Tesla, ƙarfin wutar lantarki ya ba da izinin ba kawai don yantar da sararin ciki ba, amma har ma don ƙara ɗakin kaya a gaba.

Direban Ofishin Jakadancin E zai sami sashin kayan aiki wanda ya bambanta da sauran Porsches, amma kuma wani abu da aka sani a idanu. An sake fassara da'irori biyar na al'ada waɗanda ke siffanta bangarorin kayan aikin Porsche ta amfani da fasahar OLED.

Porsche Mission E, ciki

Ana iya sarrafa waɗannan ta hanya mai ban sha'awa ta hanyar tsarin sa ido na ido. Dubi ɗaya daga cikin kayan aikin kawai, tsarin ya san inda muke kallo kuma, ta hanyar maɓalli ɗaya akan sitiyarin, yana ba mu damar shiga menu na wannan kayan aikin. Wannan tsarin kuma yana ba da damar sake sanya kayan aiki akai-akai dangane da matsayin direba. Ko mun zauna gajarta ko tsayi, ko ma mun karkata gefe guda, tsarin bin diddigin ido yana ba mu damar sanin ainihin inda muke, tare da daidaita ma'aunin kayan aikin ta yadda koyaushe ana iya gani, koda lokacin juya sitiyarin zai iya rufe sashin. na bayanin.

Kamar dai wannan tsarin bai burge ba, Porsche yana ƙara sarrafa tsarin daban-daban, kamar nishaɗi ko sarrafa yanayi ta hanyar hologram, ta direba ko fasinja, ta amfani da motsin motsi kawai ba tare da taɓa kowane iko ba. Wani abu da ya cancanci almara kimiyya, wasu za su ce, amma su ne mafita kawai a kusa da kusurwa, rashin nuna ainihin tasirin su a cikin duniyar gaske.

Wasu daga cikin waɗannan mafita na iya kasancewa da nisa daga aiwatar da su, amma, tabbas, Ofishin Jakadancin E zai haifar da haɓaka, an kiyasta cewa a cikin 2018, zuwa samfurin lantarki na 100%. Don Porsche, cikakken kuma wanda ba a taɓa ganin irin sa ba don alamar. Ba wai kawai zai taimaka mata cika tsauraran ka'idojin fitar da hayaki a nan gaba ba, zai ba da damar alamar ta gabatar da abokin hamayyar Tesla mai tasiri Model S, wanda hakan kuma zai taimaka tabbatar da sabon, kankanin Tesla a matsayin wani babban abokin hamayya.

2015 Porsche Ofishin Jakadancin E

Ofishin Jakadancin Porsche E

Kara karantawa