Ariel Nomad: abin wasa ga manya

Anonim

Tare da Nomad, Ariel ya yi alƙawarin sake yin juyin juya hali a masana'antar kera motoci a cikin sashin "kayan wasa ga manya". Bayan Atom, wanda ya kasance tare da mu na ƴan shekaru yanzu, yana fafatawa da fitattun wasannin motsa jiki, yanzu ya zo takwaransa na kowane ƙasa.

Kodayake yana da dandamali iri ɗaya da Atom, Ariel Nomad yana da mafi girman izinin ƙasa, dogon dakatarwar balaguron balaguro, filaye masu ƙarfi na waje, cikin da za'a iya wankewa da saitin zaɓuɓɓuka waɗanda zasu iya sa Nomad ya zama injin kashe hanya na gaske.

2015 Ariel Nomad

Kamar Atom, Nomad kuma za a samar da shi a masana'antar Crewkerne a Somerset kuma za a samar da shi cikin ƙayyadaddun ƙara. A cewar Ariel, shirye-shiryen gine-ginen sun kasance kusan raka'a 100 / shekara, farawa tun farkon bazara na 2015.

Aiki kusa da Ariel da Honda ya kasance mai ƙarfi. Nomad zai zo sanye da 2.4L Honda K24 i-VTEC block da 238hp. Dangane da karfin juyi, 300Nm ya isa ya ɗauki wannan nauyin fuka-fuki.

Duk da duk ƙarfafawar Nomad akan Atom, wasan kwaikwayon bai sha wahala ba. Nomad's kawai 670kg a nauyi da akwatin gear mai sauri 6 wanda aka taimaka ta hanyar bambance-bambancen kulle kansa yana ci gaba da ba da wasan kwaikwayon kishi, ko 3.5s daga 0 zuwa 100km/h ko 218km/h na babban gudun. Lambobin da ke sa wasu motocin gangamin rukunin N su yi hassada.

Ariel Nomad

Domin Nomad ya kama ƙasa da dukkan ƙarfinsa, Yokohama yana ba da saitin duk tayoyin ƙasa, Geolander a daidaitaccen girman 235/75R15, tare da ma'auni daga inci 15 zuwa 18, tare da ƙafafun magnesium an yi su ne don amfani da hanya kawai. Dakatarwar ita ce ke kula da ingantattun masu ɗaukar girgiza Bilstein kuma saitin bazara zai kasance ta Eibach.

A ciki, muna ci gaba da yanayin Spartan guda ɗaya wanda Atom ya ba mu, Nomad zai zama Ariel na farko da za a iya cewa shine "gidan", ma'ana akwai murfin filastik wanda za'a iya sakawa a kan Nomad kuma yana ba mu damar zama. ƙarin kariya daga abubuwan.

Kamar Atom, Nomad kuma za a gina shi da hannu, ta hanyar ƙwararren Ariel kuma da zarar Nomad ɗin ya ci jarabawar, sai ya karɓi farantin suna irin na AMG, mai sunan ma'aikacin da ke da alhakin wannan rukunin. Ee, Nomad na iya yin gasa a fannoni daban-daban, kamar Rallycross da Autocross, a cikin ajin tuƙi mai taya biyu. Af, wannan yana ɗaya daga cikin burin Ariel, kamar yadda aka gwada Nomad a sassa da yawa na WRC, kamar yadda kuke gani a cikin bidiyon:

Ariel Nomad

Kara karantawa