Volkswagen kuma zai daina kera sabbin injunan konewa

Anonim

A bin misalin da Audi ya riga ya bayar, Volkswagen kuma yana shirye-shiryen dakatar da haɓaka sabbin injunan konewa na ciki, yana mai da hankali kan samfuran lantarki.

Shugaban kamfanin, Ralf Brandstaetter ne ya tabbatar da hakan, wanda a cikin wata sanarwa ga Automobilwoche ya ce: "A halin yanzu ban sake sake kaddamar da wani sabon dangi na injunan konewa ba".

Duk da haka, Volkswagen zai ci gaba da samar da injunan konewa da yake da su a halin yanzu, da nufin bin ka'idojin Euro 7.

Volkswagen ID.3
Wallahi, injunan konewa? Makomar Volkswagen, bisa ga dukkan alamu, lantarki ne.

Game da wannan fare, Brandstaetter ya ce "Har yanzu muna buƙatar su na ɗan lokaci, kuma za su kasance masu inganci sosai yadda ya kamata", ya kara da cewa ribar da aka samu ta hanyar siyar da samfuran injunan konewa ana buƙatar samun kuɗi… da fare akan lantarki.

Sabuwar dabara shine mabuɗin

Ana iya bayyana "watsar da" injunan konewa tare da dabarun "ACCELERATE" wanda Volkswagen ya bayyana kwanan nan.

Bisa ga wannan shirin, manufar Volkswagen ita ce, a shekarar 2030, kashi 70% na tallace-tallacen da yake sayarwa a Turai zai kasance nau'in lantarki kuma a China da Amurka za su yi daidai da 50%. Don haka, Volkswagen na shirin ƙaddamar da akalla sabon samfurin lantarki guda ɗaya a kowace shekara.

A wani lokaci da ya gabata Ƙungiyar Volkswagen ta bayyana cewa tana shirin ƙaddamar da sabon tsarinta na ƙirar konewa na ciki a cikin 2026 (zagayowar rayuwarsa na iya tafiya har zuwa 2040). Sai dai idan aka yi la’akari da wannan sabuwar dabarar, ba mu san ko za a ci gaba da wannan shiri ko kuma za a yi watsi da shi ba.

Source: Automotive News Turai.

Kara karantawa