Seat Ateca: iso, gani kuma lashe?

Anonim

Ateca, Ateca, Ateca… A cikin wurin nunin wurin zama a Geneva, akwai Seat Ateca kawai.

Ba abin mamaki ba ne. Seat Ateca yana ɗaya daga cikin mafi mahimmancin ƙirar wurin zama a cikin 'yan shekarun nan. Bayan abin da ake kira «Leonisation» na dukan kewayon – magana da cewa nan da nan yana nufin m inganci da zane da kuma wanda aka gabatar tare da sabon ƙarni na Leon (saboda haka «Leonisation») - wannan shi ne manufa lokacin da alama don kaddamar da. .zuwa wani sabon sashi: SUV's.

A zamanin yau ba abu ne mai sauƙi ga alama don ƙaddamar da kanta a cikin sabon sashi ba. Ba kamar kasuwanni masu zaman kansu (40%), wanda yawanci ke karɓar "labarai" ba tare da bata lokaci ba, kasuwannin jiragen ruwa (60%) suna da shakku game da duk abin da ke sabo, zaɓin jiran alamun farko na nasara ko gazawar samfuran. Dalili? Rago darajar.

seat_ateca_genebraRA 1 (1)

LABARI: Seat Ateca Cupra: SUV na Mutanen Espanya a cikin yanayin hardcore

Ganin wahalar, Seat Ateca shine samfurin da aka zaɓa don aikin. Dandalin MQB, injunan zamani na zamani, ƙira mai farin ciki da fasaha cikin layi tare da mafi kyawun tayi akan kasuwa. A bayyane yake Ateca yana da duk abin da zai ci nasara a cikin wannan yanki mai fa'ida. Shin Ateca zai isa, gani kuma yayi nasara?

A tsaye yawon shakatawa na Seat Ateca

Dole ne mu jira ɗan lokaci kaɗan kafin mu gwada Ateca a kan hanya, amma a ƙarƙashin tsananin hasken wuta na Geneva samfurin Mutanen Espanya (tare da harshen Jamusanci) bai ci nasara ba. Kayayyakin suna da inganci mai kyau kuma sararin da ke kan jirgin ya shawo kan dukkan kwatance (lita 510 na sararin kaya a cikin daidaitaccen sigar da lita 485 a cikin bambance-bambancen duk-dabaran-drive).

Matsayin tuki mai girma, ganuwa zuwa waje da kyakkyawan amfani da sararin samaniya ya kamata a haskaka. Dashboard ɗin, a sarari Leon ya yi wahayi zuwa gare shi, an sake siffanta shi da layin kwance wanda ke fuskantar direban. An haɗa abubuwan sarrafawa tare a cikin toshe kuma suna da sauƙin sarrafawa, yayin da bugun kira, kamar allon tsakiya tare da inci 8, suna ba da saurin karatu da sauƙi.

Seat_ateca_genebraRA 2

Komawa zuwa waje, layukan tsokar Ateca sun fito waje. Don ƙara tashin hankali na bayanin martaba, madubai na waje suna zaune a kan kafadu na ƙofofin gaba. Sashin na baya yana da sassaka sosai kuma matsayi na fitowar fitilun fitilun LED na baya yana taimakawa wajen baiwa Martorell SUV kyakkyawan kyan gani. A gaba, sa hannu Cikakkun-LED fitilun fitila sun fito waje da kasancewar hasken da ke aiwatar da sunan Ateca a ƙasa - a takaice, cikakkun bayanai.

Na ci gaba da fasaha

Yin amfani da maɓallin Ƙwarewar Tuki a kan na'ura wasan bidiyo na tsakiya, Na al'ada, Wasanni, Eco da yanayin tuƙi ɗaya ɗaya za'a iya zaɓar. Sifofin tuƙi mai ƙafa huɗu na Ateca suna ƙara shirye-shiryen dusar ƙanƙara da Offside da kuma aikin Kula da Dutsen Descent. Wata hanyar da ta fi dacewa ita ce buɗe ɗakin kayan aikin lantarki, wanda za'a iya kunna shi tare da sauƙi na ƙafar ƙafa kuma, a karon farko, kuma za'a iya rufe shi ta hanya ɗaya. Ateca kuma an sanye shi da tsarin dumama na zaɓi na zaɓi a cikin filin ajiye motoci tare da zaɓin zafin jiki da aka rigaya ta hanyar sarrafawar nesa.

A cikin kewayon taimakon tuƙi, akwai tsare-tsare da yawa: Taimakon Traffic, ACC tare da Taimakon Gaba (taimakawa ga cunkoson ababen hawa), Gane Siginar Traffic, Gane Makaho, Gano Ciki, Faɗakarwar Traffic, Babban Duba (kyamarorin huɗu sun rufe duk yankin da ke kewaye). Park Assist 3.0 (wanda ke goyan bayan jujjuyawar juzu'i da motsi na tsayi), Mataimakin Lane da Mataimakin Gaggawa. Dangane da haɗin kai, sabon ƙarni na Infotainment ya fito waje: Easy Connect, Seat Full Link (wanda ke ba da ayyukan Apple CarPlay da Android), Seat Connect, Media System Plus, Akwatin Haɗin kai da ma tashoshin USB guda biyu.

Injin daga 115 zuwa 190 hp

Bayar da injunan diesel yana farawa da 1.6 TDI tare da 115 HP. 2.0 TDI yana samuwa tare da 150 hp ko 190 hp. Ƙimar amfani tana tsakanin 4.3 da 5.0 lita / 100 km (tare da ƙimar CO2 tsakanin 112 da 131 grams / km). Injin matakin shigarwa a cikin nau'ikan mai shine 1.0 TSI tare da 115 hp. 1.4 TSI yana fasalta kashewar silinda a cikin tsarin ɗaukar nauyi kuma yana ba da 150 hp. Amfani da fitar da wadannan injuna tsakanin lita 5.3 da 6.2 kuma tsakanin gram 123 da 141. Ana samun injunan TDI na 150hp TDI da TSI tare da DSG ko duk abin hawa, yayin da 190hp TDI ke sanye da akwatin DSG a matsayin ma'auni.

Kayan aiki da isowar kasuwa

A Portugal, Ateca zai kasance a cikin nau'i uku: Magana (matakin shigarwa - kwandishan da Media System tare da 5-inch touchscreen, 16" ƙafafun, multifunction fata sitiya da kuma lantarki parking birki; ban da tsarin tsaro kamar bakwai airbags, gajiya detector, matsa lamba saka idanu da Taimakon Gaba); salo (Matsakaicin matakin - 17" ƙafafun alloy, fitilun wutsiya na LED, Climatronic yanki biyu, fitilun kusurwa, Tsarin Media Media tare da allon taɓawa mai inci biyar, haske da firikwensin ruwan sama, madubai masu dumama, dabaran mataimakan layi, babban katako mai taimako da filin ajiye motoci na baya. na'urori masu auna firikwensin); kuma kyau (Alcantara na sama ko kayan kwalliyar fata, tsarin hasken yanayi mai launuka masu yawa, sandunan rufin chrome da gyare-gyaren taga, ƙoshin baƙar fata mai sheki, tagogi na baya, ƙafafun inch 18, fitilun kai da cikakkun fitilun maraba -LED, kyamarar juyawa, filin ajiye motoci, haske da na'urori masu auna ruwan sama har ma da tsarin shigarwa marasa maɓalli.)

Seat Ateca ya isa Portugal a watan Yuni. Kasance tare da hoton hoton:

Seat Ateca: iso, gani kuma lashe? 24914_3

Bi Razão Automóvel akan Instagram da Twitter

Kara karantawa