BMW M5 CS ya tafi Nürburgring. Yaya kuka kasance?

Anonim

Tare da 635 hp da 750 Nm mai ban sha'awa da aka ɗauka daga twin-turbo V8 tare da ƙarfin lita 4.4, sabon. BMW M5 CS Ba wai kawai mafi girman bambance-bambancen 5 Series ba, har abada BMW ne mafi ƙarfi.

Baya ga karuwar iko, M5 CS kuma yana ƙarƙashin abinci (ya rasa kilogiram 70) kuma ya ga "masu sihiri" na rukunin M suna shirya shi don ƙarin amfani mai ƙarfi akan waƙar: chassis ya fi tsauri. , Tayoyin sun fi ƙarfin Pirelli P Zero Corsa har ma da tsarin samar da mai an tsara shi don matsananciyar amfani a kan hanya da kuma rike musamman manyan matakan tsayi da tsayin daka.

Duk wannan yana ba da damar BMW M5 CS don "aikawa" na gargajiya 0 zuwa 100 km / h a cikin 3.0s, ya kai 200 km / h a cikin 10.4 kawai kuma ya kai 305 km / h babban gudun (lantarki mai iyaka). Tare da irin waɗannan lambobi masu ban sha'awa, ta yaya BMW mafi ƙarfi zai taɓa kasancewa a cikin "Green Inferno"?

BMW M5 CS

Komawa zuwa Nürburgring

Don amsa tambayarmu, abokan aikinmu na Sport Auto sun ɗauki BMW M5 CS zuwa wurin da za ku iya samun amsar: da'irar Jamusanci.

Jagoran "direban gwaji" na littafin (Christian Gebhardt), M5 CS ya rufe da'irar a cikin 7min29.57 mai ban sha'awa. Don ba ku ra'ayi, tare da "matukin jirgi" iri ɗaya a cikin dabaran, Gasar M5 ta tsaya na 7min35.90s kuma Gasar M8 ta yi a cikin 7min32.79s.

Duk da wannan ƙimar tana da ban mamaki, Mercedes-AMG GT63 S 4 Portas ya yi mafi kyau, ko dai a cikin sigar Nürburgring tare da 20.6 km (ya rufe shi a cikin 7min23s) ko a cikin sigar 20.83 km (7min27.8s).

Duk da haka, dole ne a la'akari da cewa lokacin Mercedes-AMG an samo shi tare da injiniyan ci gaba na alamar a cikin dabaran. Wannan ya ce, tambayar ta kasance: shin M5 CS tare da direban gwajin BMW M a cikin dabaran zai iya doke rikodin ɗan ƙasarsa?

Kara karantawa