Dacia Spring a bidiyo. Mun riga mun tuƙi tram mafi arha a Portugal

Anonim

Daciya tayi alkawari ta kaita. A watan Satumba, tram mafi arha a kasuwa, sabon daciya spring . Ƙananan gari, amma tare da babban buri: don ƙaddamar da damar yin amfani da wutar lantarki.

Tare da farashin farawa daga Yuro 16 800, zamu iya cewa yuwuwar nasarar wannan buri yana da yawa. Har ma fiye da haka idan muka yi la'akari da cewa tare da goyon bayan Jiha don siyan motocin lantarki - san cikakkun bayanai a cikin wannan labarin - farashin zai iya saukewa zuwa 13 800 Tarayyar Turai.

Dacia Spring. Farashi ne kawai ko yana da abu?

Shin yana da kyau a ga Dacia a matsayin alamar "ƙananan farashi"? Ban ce ba. Na fi son ganin alamar Romania a matsayin alamar mota "mai sarrafa farashi". Waɗannan su ne galibi samfuran gaskiya, suna da sauƙi, amma ba su da asali. Tsarin da ya sanya Dacia alama ta 1 a Turai tsakanin mutane.

Dacia Spring Port

Koyaya, shakku sun fara lokacin da muka kalli takaddar fasaha ta Dacia Spring: kawai 44 hp na iko.

Ƙananan motar lantarki wanda ke ba da iko da kilogiram 970 na Dacia Spring yana da alama "gajere". Shi ya sa a farkon haduwar da muka yi a titunan Porto ba mu yi masa sauki ba. Sabanin tsammaninmu, ba mu taɓa jin cewa injin Dacia Spring ya kasance iyakancewa ba. Kalli bidiyon da aka nuna.

'Yancin kai a cikin kyakkyawan tsari

Dacia Spring ya ba da sanarwar fiye da kilomita 300 na cin gashin kai a cikin birni da fiye da kilomita 220 akan hanya - zagayowar WLTP. Waɗannan dabi'u ba su da nisa daga gaskiya, akasin haka. Tare da kulawar ƙafar dama kuma tare da yanayin ECO da aka kunna, mun isa hanyarmu tare da amfani da makamashi a kasa da 10 kWh / 100 km.

daciya spring
Gabaɗaya, godiya ga baturin 27.4 kWh, za mu iya zagayawa cikin birni fiye da kilomita 300.

Dangane da lodi, matsakaicin nauyin da aka yarda a cikin DC shine 30 kW. Ƙimar "mafi ƙanƙara", amma wanda ke ba ku damar yin cikakken cajin baturi a cikin 1h30min ko cikin ƙasa da sa'a guda har zuwa 80%. A cikin AC, a cikin akwatin bango na 7.4 kW na gida, ana buƙatar ƙasa da sa'o'i biyar, yayin da a cikin tashar 2.3 kW ta al'ada, wannan motsa jiki yana ɗaukar sa'o'i 14.

Dacia Spring ta daidaitattun kayan aiki

Kawai abubuwan da ake bukata kuma babu wani abu. A Portugal za a samu lokacin bazara kawai tare da matakan kayan aiki guda biyu, 'Comfort' da 'Comfort Plus'.

A cikin sigar asali, ƙayyadaddun kayan aiki sun haɗa da tuƙin wuta, kulle tsakiya, kwandishan na hannu, tagogin lantarki, fitilolin mota na atomatik da mai kayyade saurin gudu. A fagen tsaro, muna da jakunkunan iska guda shida, tsarin birki na gaggawa ta atomatik da tsarin kiran SOS.

Dacia Spring in Porto
Batirin Dacia Spring yana da garantin shekaru takwas ko kilomita 120,000.

A cikin sigar Confort Plus, muna haskaka ƙarin tsarin nishaɗin Media Nav 7.0 ″ wanda ya dace da Apple CarPlay da Android Auto, kewayawa GPS, rediyon DAB (dijital) da tsarin umarnin murya.

Ba kamar naúrar da muka gwada ba, Dacia Spring a Portugal za su sami mafi m «kallo». Musamman ta hanyar launuka masu haske a cikin madubai, sandunan rufin, gyaran ƙofa da abubuwan shan iska.

Dacia Spring farashin
Wannan shine farashin kawai zaɓuɓɓukan da ake samu a cikin kewayon Dacia Spring.

Sauƙin tuƙi a cikin birni (da kuma bayan)

Duk da kasancewa ƙarami a waje, Spring yana ba da isasshen sarari a ciki da ɗakin kaya mai ban mamaki: yana da lita 290 na iya aiki. Ƙimar da ke kusa da ƙira daga ɓangaren sama.

daciya spring

Yana da godiya ga ƙananan girmansa cewa yana da sauƙin ɗaukar Dacia Spring a kusa da garin. Yana da sauƙin yin kiliya kuma yana da saurin zirga-zirgar ababen hawa saboda godiyar tuƙi kai tsaye. Abin mamaki yana zuwa lokacin da muka bar masana'antar birni ... amma abu mafi kyau shine ganin bidiyon da aka nuna.

Titunan Porto da Vila Nova de Gaia sun tabbatar da zama wuri mai kyau don wannan gwaji na farko, wanda ya haɗa da ziyara a Gidan kayan gargajiya na Mota Electric. Godiya ga duk waɗanda suka ketare hanya tare da mu a wannan rana, mun yi alkawarin dawowa, watakila daga Dacia Spring.

Kara karantawa