Model S Plaid. An Isar da Raka'a 25 na Farko Tesla Mafi Sauri

Anonim

Rabin shekara bayan buɗe Model S da Model X da aka sabunta, Tesla ya shirya wani taron don gabatar da isar da raka'a 25 na farko na Model S Plaid , sabon saman sa na kewayon da kuma mafi ƙarfi da mafi sauri samfurin har abada.

Model S Plaid shine Tesla na farko wanda aka sanye da injuna uku (gaba ɗaya da baya biyu) yana isar da jimillar 760 kW ko 1033 hp (1020 hp), mai ikon sarrafa sedan kusan ton 2.2 har zuwa 100 km / h a kan gaba. daƙiƙa biyu kuma kawai dakatar da hanzari a 322 km/h (200 mph).

Har ila yau abin lura shine lokacin da ke cikin miliyon kwata na al'ada (0-402 m) na 9.23 kawai a 250 km/h, fiye da kusan duk manyan wasanni da wasannin motsa jiki a kasuwa. Misali, Ferrari SF90 Stradale, matasan, tare da 1000 hp na iko yana yin kusan 9.5s.

Tesla Model S Plaid

"Fiye da sauri fiye da kowane Porsche, mafi aminci fiye da kowane Volvo."

Elon Musk, Tesla's "Technoking"

Ayyukan ba a rasa ba. Kuma don tabbatar da cewa ba ya ɓacewa tare da cin zarafi da yawa a kan ƙafar dama, Tesla ya ƙarfafa tsarin kula da zafi na dukan tsarin, ciki har da radiyo mai girma sau biyu don tabbatar da daidaiton da ake sa ran. Wadannan gyare-gyaren kuma sun ba da damar inganta ikon mallakar abin hawa da kashi 30 cikin 100 a yanayin zafi sosai, yayin da a lokaci guda ana amfani da ƙarancin kuzari 50% don dumama ɗakin a ƙarƙashin yanayi iri ɗaya.

Fiye da 20,000 rpm

Injin guda uku kuma sun ƙunshi sabbin abubuwa, saboda an sanye su da sabbin jaket ɗin carbon fiber don rotors, tabbatar da cewa ba su faɗaɗa ta fuskar ƙarfin centripetal da aka samar; shine cewa suna iya jujjuyawa a 20 000 rpm (har ma da ɗan ƙara, bisa ga Musk).

Mai da wannan bukin na wutar lantarki muna da sabon fakitin baturi wanda… bamu san komai akai ba! Kodayake an riga an isar da raka'a na farko, Tesla har yanzu bai sadar da komai game da batirin Model S Plaid ba. Amma mun san cewa Plaid yana tallata kewayon kilomita 628 (bisa ga zagayowar EPA ta Arewacin Amurka, ba tare da ƙimar WLTP ba tukuna). Hakanan yana da daraja ambaton yiwuwar caji a 250 kW.

Mafi aerodynamic har abada?

Lokacin da aka buɗe Model S da aka sabunta, Tesla ya ba da sanarwar haɓakar jigilar iska (Cx) na 0.208 kawai, ɗayan mafi ƙarancin ƙima a cikin masana'antar. Muna ɗauka cewa irin wannan zai kasance gaskiya ne game da nau'ikan "al'ada" Model S, ba duka Model S Plaid mai ƙarfi ba, amma Elon Musk ya sake tabbatar da 0.208 yayin gabatar da samfurin a hukumance.

Tesla Model S Plaid

Ko shine mafi girman iska, kamar yadda Tesla ya sanar, abin muhawara ne. A baya akwai motoci masu ƙarancin ƙima (misali, Volkswagen XL1 yana da Cx na 0.186 da yanki mai ƙasa da ƙasa), kuma kwanan nan, mun ga Mercedes-Benz ya sanar da Cx na 0.20 (tabbas) don alamar wutar lantarki, EQS, amma a cikin ƙayyadaddun tsari (girman ƙafa da yanayin tuki). Hakanan Model S Plaid na iya zuwa da ƙafafu 19 ″ ko 21, waɗanda zasu iya canza ƙimar.

"Jirgin jirgin sama" ya hada

Watakila al'amarin da ya haifar da mafi tasiri wajen bullowar Model S da Model X da aka sabunta shi ne sitiyarinsa na rectangular, yana kama da sandar sarrafa jirgin sama fiye da sitiyarin kanta.

Tesla Model S

Model S Plaid na Tesla yana kawo sitiyari mai ban mamaki, tare da Elon Musk yana lura cewa yana iya ɗaukar wasu yin amfani da su. A cewarsa, an inganta "yoke" don yin aiki tare da Autopilot, wanda ke ba da damar tuki mai cin gashin kansa.

Yayin da muke ci gaba da tafiya zuwa gaba na tuki mai cin gashin kansa, Tesla ya tabbatar da cewa Model S Plaid (da sauran Model S) an riga an shirya su yadda ya kamata don nishadantar da mazaunan su da direban da ya sami 'yanci daga aiki mai wahala. motar.

Ya fara da maye gurbin allon tsaye na Model S da X tare da sabon 17 ″ kwance allon tare da ƙudurin 2200 × 1300, don sauƙaƙe kallon fina-finai da kunna wasanni - i, kunna wasanni… Kayan aikin da aka shigar yana da wasan kwaikwayo. daidai da na Playstation 5, wanda zai baka damar buga sabbin wasanni kamar Cyberpunk 2077 a 60fps. Hakanan akwai allo na biyu da aka shigar don masu zama na baya su ji daɗin irin wannan tausasawa.

Fasinjoji na baya kuma suna da ƙarin sarari. Duk da kasancewar gyare-gyare (mafi zurfi fiye da kallon farko), sabon dashboard ɗin yana ɗaukar ƙasa da sarari, da kuma sirara na ciki, wanda ya ba da damar sanya kujerun gaba gaba kaɗan.

Model S Plaid. An Isar da Raka'a 25 na Farko Tesla Mafi Sauri 2483_5

Nawa ne kudinsa?

A cikin Janairu, lokacin da aka sanar, an haɓaka farashin Yuro 120 990 don Model S Plaid. Koyaya, farashin ya tashi… Yuro dubu 10 (!), A halin yanzu yana daidaitawa akan Yuro 130 990 - shin yana da alaƙa da bacewar Model S Plaid+?

A lokacin gabatarwar, an ba da raka'a na 25 na farko, tare da Musk ya sanar da karuwar yawan samar da samfurori a cikin 'yan makonni masu zuwa. Plaid, da kuma sauran Model S, suna samuwa don tsari tun farkon shekara.

Kara karantawa