Skoda Fabia. Mun riga mun san kusan komai game da ƙarni na huɗu

Anonim

An ƙaddamar da shi a cikin 1999 kuma an sayar da raka'a miliyan 4.5 Skoda Fabia yana da'awar taken na biyu mafi mashahuri samfurin samfurin Czech (na farko shine Octavia).

Yanzu, tare da ƙarni na huɗu da ke kusa da bayyanawa, Skoda ya yanke shawarar bayyana wasu “hotunan leƙen asiri” na abin hawa mai amfani, yayin da ke tabbatar da yawancin bayanan sa na ƙarshe.

Idan kamannin baya ba ku damar ganin duk cikakkun bayanai game da bayyanarsa ta ƙarshe, ƙirarsa ta yi alƙawarin zama mafi inganci daga mahangar sararin samaniya. Skoda yana tallata jimlar ja na 0.28, ƙima mai kyau sosai akan ƙaramin ƙirar hatchback.

Skoda Fabia 2021

Girma a (kusan) kowace hanya

Dangane da ma'auni, amfani da dandamali na MQB-A0, daidai yake da "'yan uwan" SEAT Ibiza da Volkswagen Polo, yana sa kansa ya ji game da girma, tare da sabon Skoda Fabia yana girma a zahiri a duk kwatance (banda shine tsawo wanda ya ragu).

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Saboda haka, Czech mai amfani zai auna 4107 mm tsawon (+110 mm fiye da wanda ya riga), 1780 mm a nisa (+48 mm), 1460 mm tsawo (-7 mm) da wheelbase ne 2564 mm (+94 mm). .

Gangar tana ba da lita 380, ƙimar mafi girma fiye da lita 330 na ƙarni na yanzu da lita 355 na SEAT Ibiza ko lita 351 na Volkswagen Polo, kuma cikin layi tare da shawarwari da yawa daga ɓangaren sama.

Skoda Fabia 2021

Ba a duba sosai don ganin cewa Fabia ta fi girma.

Injin gas kawai

Kamar yadda ake zargi, injunan Diesel sun yi bankwana da kewayon Skoda Fabia, tare da wannan sabon ƙarni na dogaro da injin mai kawai.

A tushe mun sami wani yanayi na yanayi uku-Silinda 1.0 l tare da 65 hp ko 80 hp, dukansu tare da 95 Nm, ko da yaushe hade da manual gearbox tare da biyar dangantaka.

Skoda Fabia 2021

Fitilar hasken rana na LED ɗaya ne daga cikin sabbin abubuwa.

Sama da wannan ya zo da 1.0 TSI, kuma tare da silinda uku, amma tare da turbo, wanda ke ba da 95 hp da 175 Nm ko 110 hp da 200 Nm. ) gearbox.

A ƙarshe, a saman kewayon shine 1.5 TSI, tetracylindrical kawai da Fabia ke amfani dashi. Tare da 150 hp da 250 Nm, wannan injin yana da alaƙa na musamman tare da watsa atomatik na DSG mai sauri bakwai.

Me kuma muka sani?

Bugu da ƙari ga waɗannan bayanan fasaha, Skoda ya tabbatar da cewa sabon Fabia zai yi amfani da hasken wuta na hasken rana na LED (fitilar fitilolin da za a iya amfani da su da kuma fitilun wutsiya na iya amfani da wannan fasaha), za su ƙunshi 10.2 "na'urar kayan aiki na dijital da allon tsakiya 6.8" (wanda zai iya zama 9.2" a matsayin zaɓi). Hakanan a cikin gidan Fabia, USB-C soket da sifa ta Skoda “Saiƙai mai wayo” an tabbatar da mafita.

Skoda Fabia 2021

A fagen tsarin aminci da taimakon tuƙi, muna haskaka farkon tsarin “Taimakawa Tafiya”, “Taimakawa Park” da “Manoeuvre Assist” tsarin. Wannan yana nufin cewa Skoda Fabia yanzu zai sami tsarin kamar filin ajiye motoci ta atomatik, sarrafa jirgin ruwa mai tsinkaya, "Taimakawa Jam'iyyar Traffic" ko "Taimakawa Lane".

Yanzu, abin da ya rage shi ne jira na ƙarshe na wahayi na ƙarni na huɗu Skoda Fabia, ba tare da ɗaukar hoto ba, kuma don alamar Czech don sanar da ranar shigowa kasuwa da farashinsu.

Kara karantawa